നിങ്ങളുടെ ഹാർഡ് ഡ്രൈവ്, മെമ്മറി കാർഡ് അല്ലെങ്കിൽ യുഎസ്ബി ഫ്ലാഷ് കാർഡ് പരാജയപ്പെടുമ്പോൾ ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ആവശ്യമാണ്, നിങ്ങൾക്ക് ബാക്കപ്പ് ലഭ്യമല്ല. ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ പ്രക്രിയയിൽ ആവശ്യമായ നടപടികളെയും മുൻകരുതലുകളെയും കുറിച്ച് ഈ ലേഖനം ഒരു ആശയം നൽകുന്നു. വീണ്ടെടുക്കൽ ശ്രമിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ഡാറ്റ എല്ലായ്പ്പോഴും വീണ്ടെടുക്കാൻ കഴിയില്ലെന്ന് നിങ്ങൾ അറിഞ്ഞിരിക്കണം. കുപ്രസിദ്ധമായ “മരണത്തിന്റെ ക്ലിക്ക്” സാഹചര്യം പോലുള്ള ഒരു ഹാർഡ് ഡിസ്കിന്റെ ശാരീരിക പരാജയം സംഭവിക്കുകയാണെങ്കിൽ, വീണ്ടെടുക്കൽ വിദഗ്ധരുടെ അടുത്തെത്തിക്കുകയല്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് ഹാർഡ് ഡ്രൈവിൽ കൂടുതൽ ഗുണം ചെയ്യാൻ കഴിയില്ല. ആധുനിക ഹാർഡ് ഡ്രൈവുകൾ സങ്കീർണ്ണവും എന്നാൽ വിശ്വസനീയവുമായ ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങളാണ്. യാതൊരു കാരണവുമില്ലാതെ, ശാരീരിക തലത്തിലെങ്കിലും അവ അപൂർവ്വമായി പരാജയപ്പെടുന്നു. സങ്കീർണ്ണമായ ഓപ്പറേറ്റിംഗ് സിസ്റ്റങ്ങൾ, ബഗ്ഗി സോഫ്റ്റ്വെയർ, അന്തിമ ഉപയോക്താക്കളുടെ ക്ഷുദ്രകരമായ അല്ലെങ്കിൽ അശ്രദ്ധമായ പ്രവർത്തനങ്ങൾ, ക്ഷുദ്രവെയർ, വൈറസുകൾ എന്നിവയിൽ ലോജിക്കൽ അഴിമതി നിലനിൽക്കുന്നു. പവർ പരാജയങ്ങളും കമ്പ്യൂട്ടർ ഹാർഡ്‌വെയർ തകരാറുകളും കേടായ ഹാർഡ് ഡ്രൈവുകളുടെയും നഷ്ടപ്പെട്ട ഡാറ്റയുടെയും പല കേസുകൾക്കും കാരണമാകുന്നു. യുക്തിസഹമായ അഴിമതി വീട്ടിൽ തന്നെ കൈകാര്യം ചെയ്യാൻ കഴിയും. നിങ്ങൾക്ക് ശരിയായ ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ ഉണ്ടെന്ന് നൽകിയിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ, പ്രത്യേക കഴിവുകളില്ലാതെ നിങ്ങൾക്ക് ഇത് സ്വയം ചെയ്യാൻ കഴിയും. ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ പ്രക്രിയ ദൈർഘ്യമേറിയതാണെന്ന് മനസ്സിലാക്കുക. വീണ്ടെടുക്കൽ സുഗമമാക്കുന്നതിന് പ്രവർത്തനക്ഷമമായ, കേടാകാത്ത ഹാർഡ് ഡിസ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ധാരാളം സമയവും മതിയായ സ്ഥലവും ആവശ്യമാണ്. ആരംഭിക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, കേടുവന്ന ഡിസ്കിലേക്ക് ഏതെങ്കിലും റൈറ്റ് പ്രവർത്തനങ്ങൾ നിങ്ങൾ നിയന്ത്രിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുക. നിങ്ങളുടെ കമ്പ്യൂട്ടറിൽ ഇതിനകം ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ഇല്ലെങ്കിൽ, കേടായ ഡ്രൈവിൽ ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ഉൽപ്പന്നം സംരക്ഷിക്കുകയോ ഇൻസ്റ്റാൾ ചെയ്യുകയോ ചെയ്യരുത്. പകരം, മറ്റൊരു ഡ്രൈവ് ലെറ്റർ, ഒരു ഫ്ലാഷ് മെമ്മറി കാർഡ് അല്ലെങ്കിൽ യുഎസ്ബി ഡ്രൈവ് ഉപയോഗിക്കുക. നിങ്ങളുടെ ഡിജിറ്റൽ ക്യാമറയിൽ നിന്നുള്ള ഒരു ഫ്ലാഷ് കാർഡിന് പോലും ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ഉപകരണം സംഭരിക്കാൻ കഴിയും! ശരിയായ ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ഉപകരണത്തിന്റെ തിരഞ്ഞെടുപ്പ് വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട ഒന്നാണ്. ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കുന്നതിൽ നിങ്ങൾക്ക് മുൻ പരിചയമൊന്നുമില്ലെങ്കിൽ, അനുഭവപരിചയമില്ലാത്ത ഉപയോഗങ്ങൾക്കായി പരമാവധി ലെവൽ ഓട്ടോമേഷൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്ന ഒന്ന് തിരഞ്ഞെടുക്കുക. തത്സമയ ഡിസ്ക് പ്രവർത്തിപ്പിക്കുന്നതിനുപകരം ഒരു ബാക്കപ്പ് പകർപ്പിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്നതിന് കേടായ ഡിസ്കിന്റെ ഒരു പകർപ്പ് ആരോഗ്യകരമായ ഒന്നിലേക്ക് സംരക്ഷിക്കാൻ നിങ്ങൾ തിരഞ്ഞെടുത്ത ഉപകരണം അനുവദിക്കുന്നുവെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നത് നല്ലതാണ്. കൂടുതൽ ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ ഘട്ടങ്ങൾ നിങ്ങൾ ജോലിയ്ക്കായി തിരഞ്ഞെടുക്കുന്ന ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ സോഫ്റ്റ്വെയറിനെ ആശ്രയിച്ചിരിക്കുന്നു. നിങ്ങൾ മാരിവ് ഡാറ്റാ റിക്കവറിയിൽ സ്ഥിരതാമസമാക്കുകയാണെങ്കിൽ, കൂടുതൽ സംസാരിക്കേണ്ട കാര്യമില്ല. മാരിവ് ഡാറ്റാ റിക്കവറിക്ക് കേടായ ഡിസ്കിന്റെ ഒരു ബാക്കപ്പ് പകർപ്പ് ഓപ്ഷണലായി സൃഷ്ടിക്കാൻ കഴിയും (നിങ്ങൾ അങ്ങനെ ചെയ്യണമെന്ന് ഞാൻ വളരെ ശുപാർശ ചെയ്യുന്നു), ഒപ്പം ഒറിജിനലിന് പകരം പകർപ്പിൽ എല്ലാ വീണ്ടെടുക്കൽ പ്രവർത്തനങ്ങളും നടത്തുന്നു. എന്തെങ്കിലും തെറ്റ് സംഭവിക്കുകയാണെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോഴും ഉറവിട ഹാർഡ് ഡിസ്ക് അതിന്റെ യഥാർത്ഥ അവസ്ഥയിൽ ഉണ്ട്; മറ്റൊരു പകർപ്പ് ഉണ്ടാക്കി വീണ്ടും ശ്രമിക്കുക. മാരിവ് ഡാറ്റാ റിക്കവറി ഉപയോഗിച്ച് ഡാറ്റ വീണ്ടെടുക്കൽ പ്രക്രിയ വളരെ ലളിതമാണ്. വീണ്ടെടുക്കൽ പ്രക്രിയയിലൂടെ നിങ്ങളെ നയിക്കുന്ന ഒരു ഘട്ടം ഘട്ടമായുള്ള വിസാർഡ് നിങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കും. നിങ്ങളുടെ സിസ്റ്റത്തിൽ ഒന്നിൽ കൂടുതൽ ഉണ്ടെങ്കിൽ കേടായ ഡിസ്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കുന്നതൊഴികെ നിങ്ങൾ പ്രോംപ്റ്റുകൾ വായിക്കുന്നില്ലെങ്കിലും ‘അടുത്തത്’ ബട്ടൺ നിരവധി തവണ ക്ലിക്കുചെയ്യുക, കേടായ ഡിസ്ക് വീണ്ടെടുക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയും! data recovery, data recovery tool, data recovery software

By fgt

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *