സങ്കീർണ്ണമായ രംഗങ്ങൾ അല്ലെങ്കിൽ യഥാർത്ഥത്തിൽ ചിത്രീകരിക്കാൻ കഴിയാത്ത ദൃശ്യങ്ങൾ ദൃശ്യവൽക്കരിക്കാൻ സഹായിക്കുന്നതിന് വെർച്വൽ പ്രൊഡക്ഷൻ ഉപയോഗിക്കുന്നു

തത്സമയ പ്രവർത്തനത്തിലെ വെർച്വൽ പ്രൊഡക്ഷൻ ടൂളുകൾ മിക്കപ്പോഴും ആക്ഷൻ ക്യാപ്ചർ ചെയ്യുന്നതുമായി ബന്ധപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു, പലപ്പോഴും സിമുൽ-ക്യാമറകൾ അല്ലെങ്കിൽ വെർച്വൽ ക്യാമറകൾ. മോഷൻ ക്യാപ്ചർ ചെയ്ത അഭിനേതാക്കൾ ട്രാക്കുചെയ്യുന്നത് പോലെ ട്രാക്കുചെയ്യാൻ കഴിയുന്ന വെർച്വൽ ക്യാമറകളായി പ്രവർത്തിക്കുന്ന ഫലപ്രദമായ സ്ക്രീനുകളാണ് ഇവ, അതിനാൽ സ്ക്രീനിലേക്ക് നോക്കുന്ന ഒരാൾക്ക്-ഒരു സംവിധായകന്-അവസാന ഷോട്ട് എങ്ങനെയായിരിക്കുമെന്ന് ഏതാണ്ട് പൂർത്തിയായ ഒരു ചിത്രം കാണാൻ കഴിയും. തത്സമയ തത്സമയ ഫൂട്ടേജുകളും കമ്പ്യൂട്ടർ ഗ്രാഫിക്സും സംയോജിപ്പിക്കാൻ സ്റ്റുഡിയോകളെ അനുവദിക്കുന്നതിന് വെർച്വൽ പ്രൊഡക്ഷൻ ഒരു സോഫ്റ്റ്‌വെയർ ടൂളുകൾ ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഒന്നിലധികം സ്ഥലങ്ങളിലുള്ള സംഭാവകർക്ക് ഡിജിറ്റൽ പരിതസ്ഥിതികൾ സൃഷ്ടിക്കാനും റെൻഡർ ചെയ്യാനും കഴിയും, അതേസമയം കാസ്റ്റ് അംഗങ്ങൾ ശാരീരികമായി സെറ്റിൽ ജോലി ചെയ്യുന്നു. സമയവും ചെലവും ലാഭിക്കുന്നു സ്റ്റുഡിയോകൾക്കായി, വെർച്വൽ പ്രൊഡക്ഷൻ സമയവും പണവും ലാഭിക്കുന്നു. വെർച്വൽ സ്കൗട്ടിംഗിന് യാത്രാ സമയവും അധിക ചെലവുകളും ഇല്ലാതാക്കാൻ കഴിയും. ഈ പ്രക്രിയയിൽ ക്രിയാത്മകമായ തീരുമാനങ്ങളും പുനരവലോകനങ്ങളും നേരത്തേ എടുക്കുന്നത് അഭിനേതാക്കൾ സെറ്റിൽ ആയിരിക്കുമ്പോൾ ശരിയായ തീരുമാനങ്ങൾ എടുക്കാൻ കഴിയുമെന്ന് ഉറപ്പാക്കുന്നു. കുറഞ്ഞ പുനർനിർമ്മാണത്തിനും ഇടയാക്കുന്നു. ഐഡിയ ആവർത്തനം വെർച്വൽ പ്രൊഡക്ഷൻ ക്രിയേറ്റീവുകൾക്ക് അവരുടെ കാഴ്ചപ്പാട് നേരത്തെ വികസിപ്പിക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു. ആരെങ്കിലും സെറ്റിൽ കാലുകുത്തുന്നതിനുമുമ്പ് ഷോട്ടുകളും പരിതസ്ഥിതികളും ദൃശ്യവൽക്കരിച്ചുകൊണ്ട് ഇത് പര്യവേക്ഷണത്തിനുള്ള ഇടം തുറക്കുന്നു. അവരുടെ കാഴ്ചപ്പാട് ആവർത്തിക്കുന്നത് ഈ ലോകത്തിൽ നിന്ന് എന്തെങ്കിലും സൃഷ്ടിക്കാൻ ആളുകളെ ഒരുമിച്ച് കൊണ്ടുവരാൻ സ്റ്റുഡിയോകളെ സഹായിക്കുന്നു.

By fgt

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *