ന്യൂഡല്‍ഹി: ഒക്ടോബര്‍ ഒന്നിന് നടക്കുന്ന ഇന്ത്യ മൊബൈല്‍ കോണ്‍ഗ്രസില്‍ പ്രധാനമന്ത്രി നരേന്ദ്രമോദി രാജ്യത്തെ 5ജി സേവനങ്ങള്‍ക്ക് തുടക്കമിടു

മെന്ന് മീഡിയ റിപ്പോർട്ടുകൾ. ഏഷ്യയിലെ ഏറ്റവും വലിയ ടെക്‌നോളജി എക്‌സിബിഷനാണ് ഇന്ത്യ മൊബൈല്‍ കോണ്‍ഗ്രസ്. 5 ജി സേവനങ്ങള്‍ രാജ്യത്ത് ഘട്ടം ഘട്ടമായിട്ടാകും നടപ്പിലാക്കുകയെന്നാണ് റിപ്പോര്‍ട്ട്. 
ആദ്യ ഘട്ടത്തില്‍ 13 നഗരങ്ങളിലാകും 5 ജി ഇന്റര്‍നെറ്റ് സേവനങ്ങള്‍ ലഭ്യമാകുക. അഹമ്മദാബാദ്, ബെംഗളൂരു, ചണ്ഡീഗഡ്, ചെന്നൈ, ഡൽഹി, ഗാന്ധിനഗർ, ഗുരുഗ്രാം, ഹൈദരാബാദ്, ജാംനഗർ, കൊൽക്കത്ത, ലക്നൗ, മുംബൈ, പൂനെ എന്നീ നഗരങ്ങളിലാണ് ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ 5ജി പ്രവർത്തനം തുടങ്ങുക.
DoT, had in August, received total bids worth Rs 1.50 lakh crore from the 5G spectrum auction. Reliance Jio, Adani group, Bharti Airtel, and Vodafone Idea were the four major participants in the spectrum sale.
5ജി സ്‌പെക്‌ട്രം ലേലത്തിൽ നിന്ന് 1.50 ലക്ഷം കോടി രൂപയുടെ ബിഡുകളാണ് ഓഗസ്റ്റിൽ ലഭിച്ചത്. റിലയൻസ് ജിയോ, അദാനി ഗ്രൂപ്പ്, ഭാരതി എയർടെൽ, വോഡഫോൺ ഐഡിയ എന്നിവയാണ് സ്‌പെക്‌ട്രം വിൽപ്പനയിലെ നാല് പ്രധാന പങ്കാളികൾ.
വേഗതയുടെ കാര്യത്തിൽ, 5G-യുടെ തമ്പ് റൂൾ 100 Mbps ആണ്, അത് വ്യത്യാസപ്പെടാം. 60-70 എംബിപിഎസ് പരിധിയിലാണെന്നാണ് 4ജിയുടെ വിശാലമായ ധാരണ. അതിവേഗ ഡാറ്റയ്ക്ക് പുറമെ, മെഷീൻ-ടു-മെഷീൻ കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻസ്, കണക്റ്റുചെയ്‌ത വാഹനങ്ങൾ, കൂടുതൽ ആഴത്തിലുള്ള ഓഗ്‌മെന്റഡ് റിയാലിറ്റി, മെറ്റാവേർസ് അനുഭവങ്ങൾ എന്നിവ പോലുള്ള നിരവധി എന്റർപ്രൈസ് ലെവൽ സൊല്യൂഷനുകൾ പ്രവർത്തനക്ഷമമാക്കാനുള്ള കഴിവും 5G-ക്ക് ഉണ്ട്.
https://pixabay.com/users/6689062-6689062/?utm_source=link-attribution&utm_medium=referral&utm_campaign=image&utm_content=2846221

By sk k

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *